kinwat today news

वैद्यकीय पथकांच्या प्रयत्नांमुळे मोठा दिलासा : नांदेड शहरातील 26 रुग्ण कोरोनामुक्त… गुरुवारी नवीन तीन रुग्ण पॉझिटिव्ह

नांदेड, (जिमाका) दि. 14 :- नांदेड शहरातील विविध भागात व गुरुद्वारा परिसरात एकूण 66 रुग्ण कोरोना आजाराने बाधित असतांना या रुग्णांवर उपचार करणाऱ्या वैद्यकीय पथकांच्या अथक प्रयत्नांमुळे यात्री निवास नांदेड येथील 22 व शासकीय वैद्यकीय महाविद्यालय येथील 3 रुग्ण हे कोरोना आजारातून आज मुक्त झाली आहेत. नांदेड जिल्हा कोरोना मुक्त करण्यासाठी होत असलेल्या या प्रयत्नांना मोठे यश मिळत असून आतापर्यंत कोरोनामुक्त एकुण 26 रुग्णांना रुग्णालयातून सुट्टी देण्यात आली आहे. कोरोनामुक्त होऊ परतणाऱ्या रुग्णांमध्ये वाढ होत असल्याने नांदेड जिल्ह्यासाठी ही दिलासा देणारी बाब असून यशस्वी उपचारामुळे “कोरोनामुक्त” रुग्णांच्या संख्येत पुढे वाढ होण्यास मदत होणार आहे.

कोरोना विषाणु संदर्भात गुरुवार 14 मे रोजी सायं. 5 वा. प्राप्त 126 अहवालानुसार यात्री निवास कोविड केअर सेंटर येथील नवीन 3 रुग्ण पॉझिटिव्ह आढळली असून त्यांची प्रकृती स्थिर आहे. तर 121 व्यक्तींचा अहवाल निगेटिव्ह प्राप्त झाला असून 2 स्वॅब तपासणी अहवाल नाकारण्यात आला आहे.

नांदेड जिल्ह्यात आतापर्यंत प्रवासी, प्रत्यक्ष सर्वेक्षणाद्वारे 1 लाख 5 हजार 942 व्यक्तींची तपासणी करण्यात आली असून यातील 2 हजार 302 रुग्णांचे स्वॅब घेण्यात आले आहेत. त्यापैकी 1 हजार 999 स्वॅब तपासणीचा अहवाल हा निगेटिव्ह आला असून 200 व्यक्तींचा अहवाल प्रलंबित आहे. यात आतापर्यंत घेतलेल्या स्वॅबपैकी एकुण 66 रुग्णांचा तपासणी अहवाल पॉझिटिव्ह आला आहे.

उर्वरीत पॉझिटिव्ह 8 रुग्णांवर डॉ. शंकरराव चव्हाण शासकीय वैद्यकीय महाविद्यालय व रुग्णालय विष्णुपुरी नांदेड व ग्रामीण रुग्णालय बारड धर्मशाळा कोविड केअर सेंटर येथे एका रुग्णांवर औषधोपचार सुरु आहेत. पंजाब भवन कोविड केअर सेंटर आणि यात्री निवास कोविड केअर सेंटर येथे 24 रुग्णांवर उपचार सुरु आहेत. आतापर्यंत औषधोपचारास प्रतिसाद न दिल्यामुळे पॉझिटिव्ह 5 रुग्णांचा मृत्यू झाला असून हे रुग्णांना रक्तदाब, मधुमेह या आजाराने बाधित होते. या आजाराने बाधित रुग्णांनी विशेष काळजी घ्यावी.

नागरिकांनी कोणत्याही अफवांवर विश्वास न ठेवता जनतेनी मनात कुठल्याही प्रकारची भिती बाळगू नये व अत्यावश्यक कामाशिवाय घराबाहेर न पडता नांदेड जिल्हा प्रशासनाला सहकार्य करावे. जिल्ह्यातील नागरिकांनी आपल्या मोबाईलमध्ये “आरोग्य सेतू ॲप” डाऊनलोड करुन घ्यावा, जेणेकरुन आपल्या सभोवती कोरोना बाधित रुग्ण असल्यास आपणास या ॲपद्वारे सतर्क राहण्यास मदत मिळेल, असे आवाहन जिल्हा शल्यचिकित्सक डॉ. निळकंठ भोसीकर यांनी केले आहे.

नांदेड जिल्हा कोरोना विषाणू संसर्गाबाबत माहिती

• आत्तापर्यंत एकूण संशयित – 2224, • क्वारंटाईन कालावधी पूर्ण – 791, • अजून निरीक्षणाखाली असलेले – 114, • पैकी दवाखान्यात क्वारंटाईनमध्ये – 115, • घरीच क्वारंटाईनमध्ये असलेले – 1204

• एकुण नमुने तपासणी- 2302, • एकुण पॉझिटीव्ह रुग्ण- 66, • पैकी निगेटीव्ह – 1999, • नमुने तपासणी अहवाल आज बाकी- 200, • नाकारण्यात आलेले नमुने – 8, • अनिर्णित अहवाल – 28, • कोरोना बाधित रुग्णांची मृत्यू संख्या – 5, • जिल्ह्यात बाहेरून आलेले एकूण प्रवासी 105942 त्यांना त्यांच्या घरी राहण्याचा सल्ला दिला आहे. तसेच त्यांच्या हातावर शिक्केही मारण्यात आले आहेत.

00000

Social share
  •  
  •  
  •  
  •  
  •  
  •  
  •  

Leave a Reply