kinwat today news

◆Good news पिरबुऱ्हाणनगर येथील कोरोना बाधित व्यक्तीचा अहवाल निगेटीव्ह ; नांदेड शहरात 19 हजार 856 व्यक्तींची थर्मल मशीनने तपासणी  

नांदेड दि. 28 (जिमाका):-  शहरातील पिरबुऱ्हाणनगर येथील कोरोना बाधित व्यक्तीचा सहा दिवसाच्या उपचारानंतर तपासणी अहवाल हा निगेटीव्ह आला आहे. पिरबुऱ्हाणनगर कन्टेंमेंट झोनमध्ये आज सातव्या दिवशी 4 हजार 159 घरातील 17 हजार 996 व अबचलनगर कन्टेंमेंट झोनमध्ये 467 घरातील 1 हजार 860 व्यक्तींची ताप, सर्दी व खोकला आदी लक्षणाबाबत आरोग्य विभागामार्फत थर्मल मशीनने तपासणी करण्यात आली. तपासणी केलेल्या या नागरिकांना वरीलपैकी कोणत्याही प्रकारची लक्षणे आढळून आली नाहीत.
महानगरपालिका क्षेत्रातील अबचलनगर येथील एका 44 वर्षीय नागरीकाला कोरोनाची बाधा झाल्यामुळे सोमवार 27 एप्रिल 2020 पासून अबचलनगर व लगतचा परिसर हा कन्टेंमेंट झोन म्हणून घोषित करुन सील करण्यात आला आहे. आरोग्य विभागातर्फे अबचलनगर येथील कोरोना बाधीत व्यक्तीच्या संपर्कातील तीन व्यक्तींना एनआरआय निवास येथे क्वारंटाईन करण्यात आले आहे. तसेच त्यांच्या संपर्कातील 11 व्यक्तींना होम क्वारंटाईन करण्यात आले आहे.  
मनपा आयुक्त डॉ. सुनिल लहाने यांच्या मार्गदर्शनाखाली उपआयुक्त अजीतपालसिंघ संधु व वैद्यकीय आरोग्य अधिकारी डॉ. सुरेशसिंह बिसेन हे अबचलनगर व पिरबुऱ्हाणनगर कन्टेंमेंट झोनवर लक्ष ठेवून आहेत.  नागरिकांना सोशल डिस्टन्सिंगचे पालन करावे, वारंवार हात स्वच्छ धुवावे, अत्यावश्यक कामांसाठी बाहेर पडतांना मास्क किंवा स्वच्छ धुतलेल्या रुमालाचा वापर करावा, असे आवाहन नांदेड वाघाळा शहर महानगरपालिकेच्या आरोग्य विभागाकडून करण्यात आले आहे.

Social share
  •  
  •  
  •  
  •  
  •  
  •  
  •  

Leave a Reply